Plugins - Duplicate Post - Stable (latest release) - en to vi_VN translation catalogue (337 entries)

en: # of words
vi_VN: # của các từ

en: %b_start%Please%b_end% copy below logs %a_start%into the forum%a_end% so that we can make the plugin even better (for free)!
vi_VN: %b_start%Vui lòng%b_end% sao chép nhật ký bên dưới %a_start%vào diễn đàn%a_end% để chúng tôi có thể làm cho plugin trở nên tốt hơn (miễn phí)!

en: (Name of original)
vi_VN: (Tên của bản gốc)

en: (show more options)
vi_VN: (hiển thị nhiều tùy chọn hơn)

en: + Add / manage / import / export settings
vi_VN: - Các cài đặt thêm vào / quản lý / nhập /  xuất

en: ...and after your copy frenzy, you may need to…
vi_VN: ...và sau khi bạn đã sao chép rất nhiều, bạn có thể cần phải…

en: ...need others? <a href="mailto:hi@copy-delete-posts.com" target="_blank">Suggest them!</a>
vi_VN: ...cần những thứ khác? <a href="mailto:hi@copy-delete-posts.com" target="_blank">Đề  xuất chúng!</a>

en: <b class="cdp-ff-b4">Other</b> options
vi_VN: <b class="cdp-ff-b4">khác</b> các tùy chọn

en: <b>Filter results (optional)</b>: Only list them, if they<span id="cdpp-switch-mf"> […]</span>
vi_VN: <b>Lọc kết quả (tùy chỉnh)</b>: Chỉ liệt kê, nếu chúng<span id="cdpp-switch-mf"> […]</span>

en: <b>If <u class="cdp-f-w-bold">un</u>checked</b> copies will...
vi_VN: <b>Nếu <u class="cdp-f-w-bold">không</u>được kiểm tra</b> các bản sao sẽ....

en: <b>If checked</b> copies will...
vi_VN: <b>Nếu được kiểm tra</b> các bản sao sẽ...

en: <b>Questions?</b> We're happy to help in the <a href="https://wordpress.org/support/plugin/copy-delete-posts/#new-topic-0" target="_blank" style="text-decoration: none;">Support Forum</a>.
vi_VN: <b>Thắc mắc?</b> Chúng tôi rất vui lòng được trợ giúp cho bạn trong <a href="https://wordpress.org/support/plugin/copy-delete-posts/#new-topic-0" target="_blank" style="text-decoration: none;">Support Forum</a>.

en: <b>including</b> empty
vi_VN: <b>bao gồm</b> trống

en: <u class="cdp-d-select-all cdp-f-w-light">Select all</u> (also from other pages)
vi_VN: <u class="cdp-d-select-all cdp-f-w-light">Chọn tất cả</u> (từ những trang khác)

en: ALWAYS change the type when copied (posts will become pages, pages will become posts)
vi_VN: LUÔN thay đổi thể loại khi sao chép (các bài đăng sẽ trở thành các trang, và các trang sẽ trở thành các bài đăng).

en: Add new
vi_VN: Tạo mới

en: Additional features
vi_VN: Các tính năng được thêm vào

en: Adds an <b class="cdp-f-w-semi-bold">incremental counter</b> (starting with “2”)
vi_VN: Thêm một <b class="cdp-f-w-semi-bold">bộ đếm tăng dần</b> (bắt đầu với sô “2”)

en: Adds the <b class="cdp-f-w-semi-bold">current date</b> in
vi_VN: Thêm <b class="cdp-f-w-semi-bold">ngày tháng hiện tại</b> trong

en: Adds the <b class="cdp-f-w-semi-bold">current time</b> in hh:mm:ss format
vi_VN: Thêm <b class="cdp-f-w-semi-bold">thời gian hiện tại</b> trong định dạng hh:mm:ss

en: Adjust URLs in post content for new subsite
vi_VN: Điều chỉnh URL trong nội dung bài viết cho trang web con mới

en: Admin bar
vi_VN: Thanh quản trị

en: All post meta
vi_VN: Tất cả siêu dữ liệu bài viết

en: All your settings were saved!
vi_VN: Tất cả cài đặt của bạn đã được lưu lại!

en: Alright! We will ask you again in 14 days!
vi_VN: Được rồi! Chúng tôi sẽ hỏi lại bạn sau 14 ngày!

en: Also count pages/posts of different types as duplicates
vi_VN: Đồng thời đếm các trang/bài đăng là các bản sao thuộc các thể loại khác nhau

en: And: you can also use this feature for any other redirections you may need
                          (not only redirects from deleted posts/pages)!
vi_VN: Và: bạn cũng có thể sử dụng tính năng này cho bất kì các chuyển hướng khác mà bạn cần (không chỉ các chuyển hướng từ các bài đăng/trang bị xóa)!

en: Are you REALLY sure?
vi_VN: Bạn có THỰC SỰ chắc chắn?

en: As part of the <span class="cdp-green">premium plugin</span> you can enable redirects, so that the URLs of your deleted posts/pages automatically take visitors to the version which you decided to keep.
vi_VN: Là một phần của <span class="cdp-green">plugin premium</span> bạn có thể bật chuyển hướng để URL của bài đăng/trang đã bị xóa của bạn tự động đưa khách truy cập đến phiên bản mà bạn quyết định giữ lại.

en: Attachments
vi_VN: Đính kèm

en: Author
vi_VN: Tác giả

en: Auto Cleaned-up
vi_VN: Dọn dẹp tự động

en: Auto Cleaning-up
vi_VN: Dọn dẹp tự động

en: Automatic Cleanup
vi_VN: Dọn dẹp tự động

en: Automatic redirection
vi_VN: Tự động chuyển hướng

en: Average time is 8 copies per second.
vi_VN: Thời gian trung bình là 8 bản sao mỗi giây.

en: Before you delete anything here (which cannot be undone!) we <b class="cdp-f-w-bold">strongly suggest</b><br />
                    that you create a backup, for example with <a href="https://wordpress.org/plugins/backup-backup/" target="_blank">this plugin</a>
vi_VN: Trước khi bạn xóa bất kì thứ gì ở đây (mà không thể hoàn tác được) chúng tôi <b class="cdp-f-w-bold">khuyên</b><br /> 
                    rằng bạn nên tạo một bản sao lưu, ví dụ với <a href="https://wordpress.org/plugins/wp-clone-by-wp-academy/" target="_blank">this plugin</a>

en: Below are your
vi_VN: Bên dưới là

en: Build your preferred naming logic for the copies:
vi_VN: Xây dựng logic đặt tên yêu thích của bạn cho các bản sao:

en: Bulk actions menu
vi_VN: Menu thực hiện hàng loạt

en: By default, the type of what you copy does not change, i.e. if you copy a post the new version will also be a post, and the same for pages.
vi_VN: Theo mặc định, loại nội dung bản sao chép không thay đổi, nghĩa là nếu bạn sao chép một bài đăng, phiên bản mới vẫn là một bài đăng, và đối với các trang cũng vậy.

en: Cannot connect to the server, premium filters will not be applied.
vi_VN: Không thể kết nối đến máy chủ, bộ lọc premium không được ứng dụng.

en: Cannot send dismiss request. Are you connected to the internet?
vi_VN: Không thể gửi yêu cầu loại bỏ. bạn có đang kết nối với internet không?

en: Categories
vi_VN: Chuyên mục

en: Change it to (Name of original)
vi_VN: Thay đổi nó thành (tên bản gốc)

en: Change it to blank
vi_VN: Thay đổi nó thành khoảng trống

en: Change the type of this copy <span class="cdp-premium-icon cdp-big-icon"></span>
vi_VN: Thay đổi loại bản sao này <span class="cdp-premium-icon cdp-big-icon"></span>

en: Change to blank
vi_VN: Thay đổi thành khoảng trống

en: Check if you need these features (optional):
vi_VN: Kiểm tra xem bạn có cần những tính năng này không (tùy chọn):

en: Children
vi_VN: Con

en: Clean slate
vi_VN: Làm sạch danh sách tạm thời

en: Clear notifiactions
vi_VN: Xóa thông báo

en: Clicking on it will spin up a new WordPress instance with the respective plugin installed. Powered by %s.
vi_VN: Nhấp vào nó sẽ tạo ra một phiên bản WordPress mới với plugin tương ứng đã được cài đặt. Được cung cấp bởi %s.

en: Close section
vi_VN: Đóng khu vực

en: Comments
vi_VN: Bình luận

en: Connect with support (click to load)
vi_VN: Kết nối với bộ phận hỗ trợ (click để tải)

en: Content
vi_VN: Nội dung

en: Content types which can be copied
vi_VN: Nội dung không thể sao chép

en: Copies will be the same type as the original
vi_VN: Các bản sao sẽ cùng thể loại với bản gốc

en: Copy
vi_VN: Sao chép

en: Copy & Delete
vi_VN: Sao chép & Xóa

en: Copy & Delete Post – Error
vi_VN: Copy & Delete Post – Lỗi

en: Copy & Delete Posts Menu
vi_VN: Menu Copy & Delete Posts

en: Copy and jump to editing
vi_VN: Sao chép và chuyển sang chỉnh sửa

en: Copy in progress...
vi_VN: Quá trình sao chép đang được thực hiện...

en: Copy it!
vi_VN: Hãy sao chép nó!

en: Copy logs
vi_VN: Sao chép nhật ký

en: Copy now!
vi_VN: Sao chép ngay bây giờ!

en: Copy of
vi_VN: Bản sao của

en: Copy this
vi_VN: Sao chép điều này

en: Copy this post
vi_VN: Sao chép bài đăng này

en: Copy to clipboard failed, your browser does not support this function.
vi_VN: Sao chép vào clipboard không thành công, trình duyệt của bạn không hỗ trợ chức năng này.

en: Copy to clipboard was successfull.
vi_VN: Sao chép vào clipboard thành công.

en: Copy worked!
vi_VN: Sao chép thành công!

en: Couldn't recognize that button, please try again.
vi_VN: Không thể nhận dạng nút, vui lòng thử lại.

en: Count them as duplicates if they are identical with respect to <u class="cdp-f-w-bold">all</u> of the below...
vi_VN: Tính chúng là trùng lặp nếu chúng giống hệt nhau về <u class="cdp-f-w-bold">all</u> những điều dưới đây...

en: Counter
vi_VN: Bộ đếm

en: CurrentDate
vi_VN: Ngày hiện tại

en: CurrentTime
vi_VN: Thời gian hiện tại

en: Custom
vi_VN: Tùy chỉnh

en: Custom posts
vi_VN: Các bài đăng tùy chỉnh

en: Custom posts types
vi_VN: Các loại bài đăng tùy chỉnh

en: Date
vi_VN: Ngày

en: Date created
vi_VN: Ngày tạo

en: Decide on a case-by-case basis (adds new button on copy screen)
vi_VN: Quyết định theo từng trường hợp cụ thể (thêm nút mới trên trang sao chép)

en: Default
vi_VN: Mặc định

en: Define your copy settings
vi_VN: Xác định cài đặt sao chép của bạn

en: Delete
vi_VN: Xóa

en: Delete ALL duplicates, don’t keep any (Be careful!)
vi_VN: Xóa tất cả ban sao, không để lại bất kì cái nào (Hãy cẩn thận!)

en: Delete duplicate posts/pages
vi_VN: Xóa bản sao các bài đăng/trang

en: Delete selected pages/posts!
vi_VN: Xóa các trang/bài đăng được chọn!

en: Deleted Posts
vi_VN: Bài đăng đã xóa

en: Deleting Posts
vi_VN: Xóa bài đăng

en: Deletion process started, you can close this page now and wait till the process ends!
vi_VN: Quá trình xóa đã bắt đầu, bạn có thể đóng trang này ngay bây giờ và đợi cho đến khi quá trình kết thúc!

en: Deletion throttling
vi_VN: Xóa throtlling

en: Disabled
vi_VN: Tắt

en: Display copy option on...
vi_VN: Hiển thị tùy chọn sao chép trên...

en: Do you know anything else you want to have copied (e.g. data added by a different plugin)? <br />
                    Please <a href="mailto:hi@copy-delete-posts.com" target="_blank"><span class="cdp-green">tell us about it</span></a>, we always want to further improve this plugin! :)
vi_VN: Bạn có biết bất kỳ điều gì khác mà bạn muốn sao chép (ví dụ: dữ liệu được thêm mởi một plugin khác)? <br />
    Vui lòng  <a href="mailto:hi@copy-delete-posts.com" target="_blank"><span class="cdp-green">cho chúng tôi biết về điều đó</span></a>, chúng tôi luôn muốn cái thiện plugin này một cách tốt nhất! :)

en: Do you want to consider different titles still to be identical if a) the copied posts/pages<br />were created by this plugin and b) they were not modified thereafter?
vi_VN: Bạn có muốn cân nhắc việc các tiêu đề khác nhau vẫn giống hệt nhau nếu a) bài đăng/trang được sao chép <br />được tạo bởi plugin này và b) chúng đã không được sửa đổi sau đó?

en: Don't show this intro – never again!
vi_VN: Không hiển thị phần giới thiệu này - không bao giờ hiển thị lại!

en: Done:
vi_VN: Đã xong:

en: Drag & drop the automatic elements into the Prefix/Suffix fields to add them.
vi_VN: Kéo & thả các phần tự động đến vào các trường Tiền tố/Hậu tố để thêm chúng.

en: Edit screen
vi_VN: Màn hình chỉnh sửa

en: Edit screens
vi_VN: Chỉnh sửa trang

en: Elements to copy:
vi_VN: Các yếu tố để sao chép:

en: Enable "Try it out" buttons in add new plugin screen.
vi_VN: Bật nút "Thử nghiệm" trên màn hình thêm plugin mới.

en: Enable this if you want to have your posts/pages getting deleted in batches (instead of all at once).<br />This reduces the risk of timeouts if you have a lot to delete.<br />
vi_VN: Bất tính năng này nếu bạn muốn xóa hàng loạt bài đăng/trang của mình (thay vì tất cả cùng một lúc).<br />Điều này sẽ giảm nguy cơ hết thời gian chờ nếu bạn có nhiều thứ để xóa.<br />

en: Enable this if you want to redirect the urls from your deleted posts/pages to the main one you decided to keep.
vi_VN: Bật tính năng này nếu bạn muốn chuyển hướng URL từ các bài đăng/trang đã xóa của mình đến trang chính mà bạn quyết định giữ lại.

en: Enabled
vi_VN: Bật

en: Example based on current selections:
vi_VN: Ví dụ được dựa trên các lựa chọn hiện tại:

en: Excerpt
vi_VN: Tóm tắt

en: Excerpt (<span class="cdp-no-empty-text"><b>including</b> empty</span>)
vi_VN: Tóm tắt (<span class="cdp-no-empty-text"><b>including</b> empty</span>)

en: Feat. image
vi_VN: Kết hợp hình ảnh

en: Featured image
vi_VN: Hình ảnh nổi bật

en: Format
vi_VN: Định dạng

en: Go premium now
vi_VN: Chuyển sang premium ngay bây giờ

en: Go to forum
vi_VN: Tới diễn đàn

en: Got it, close intro!
vi_VN: Đã hiểu, đóng phần giới thiệu!

en: Gutenberg editor
vi_VN: Trình chỉnh sửa Guntenberg

en: Hide
vi_VN: Ẩn

en: Hide copy tooltip on hover and only show the button
vi_VN: Ẩn tooltip sao chép trên hover và chỉ hiển thị nút

en: However, if you want it as a <b class="cdp-f-w-bold">default setting option</b>, then please select it below:
vi_VN: Tuy nhiên, nếu bạn muốn nó như một <b class="cdp-f-w-bold">tùy chọn cài đặt mặc định</b>, vui lòng chọn bên dưới:

en: However, we noticed some optimization potential on your server.
vi_VN: Tuy nhiên, chúng tôi nhận thấy có tiềm năng tối ưu hóa trên máy chủ của bạn.

en: I completed <u>all</u> steps, it’s ok!
vi_VN: Tôi đã hoàn thành <u>tất cả</u> các bước, nó rất ổn!

en: If checked, you will see a reference to the original post/page (on the copied version).
vi_VN: Nếu được kiểm soát, bạn sẽ thấy tham chiếu đến bài đăng/trang gốc (trên phiên bản đã sao chép).

en: If it’s necessary the process will dynamically slow down - depending on your server’s resource consumption. For example, if you’re using another plugin which is running a background process and it takes a lot of resources (+50%), our plugin will wait/slow down until the other process is complete.
vi_VN: Nếu cần thiết, quá trình sẽ tự động chậm lại - tùy thuộc vào mức tiêu thụ tài nguyên máy chủ của bạn. Ví dụ, nếu bạn đang sử dụng một plugin chạy quá trình nền và nó chiếm nhiều tài nguyên (+50%), plugin của chúng tôi sẽ đợi/chạy chậm cho đến khi những quá trình khác hoàn thành.

en: If this feature is activated, you’ll see “Try it out”-buttons on the screen where you can
vi_VN: Nếu tính năng này được kích hoạt, bạn sẽ thấy các nút “Thử nghiệm” trên màn hình mà bạn có thể

en: If you created multiple copies in one go, you’ll be taken to the first copy.
vi_VN: Nếu bạn đã tạo nhiều bản sao chép trong một lần, bạn sẽ được đưa đến bản sao đầu tiên.

en: If you make multiple copies in one go, use the Counter-option as otherwise some copies will have the same name.
vi_VN: Nếu bạn tạo nhiều bản sao cùng một lúc, sử dụng tùy chọn-đếm, nếu không một số bản sao sẽ cùng tên.

en: If you want to make a page out of a post, or vice versa, then you can do this on a <b class="cdp-f-w-bold">case by case basis</b> if you select the option “Define it specifically for this case” in the copy-tooltip, and then select this option on the following screen in the tooltip.
vi_VN: Nếu bạ muốn tạo một trang từ một bài đăng hoặc ngược lại, bạn có thể thực hiện điều đó trong <b class="cdp-f-w-bold">từng trường hợp cụ thể</b>nếu bạn chọn tùy chọn "Xác định cụ thể cho trường hợp này" trong tooltip-sao chép, và chọn tùy chọn này trên trang tiếp theo trong tooltip.

en: If you’re making a lot of copies it can take a while
            <br>(up to 5 minutes if you’re on a slow server).
vi_VN: Nếu bạn đang tạo quá nhiều bản sao, nó có thể mất một lúc  
    <br> (có thể lên đến 5 phút nếu bạn đang sử dụng máy chủ có tốc độ chậm).

en: If you’re not of the drag & droppy-type, you can also enter shortcodes [Counter], [CurrentDate] and [CurrentTime].
vi_VN: Nếu bạn không thuộc kiểu kéo & nhỏ giọt, bạn cũng có thể nhập shortcodes [bộ đếm], [Ngày tháng hiện tại] và [Thời gian hiện tại].

en: If you’re on a multisite you can copy it to other sites with the Premium Plugin. <a href="https://sellcodes.com/CylMIdJD" target="_blank">Order it now!</a>
vi_VN: Nếu bạn đang ở trên nhiều trang, bạn có thể sao chép nó đến những trang khác với Plugin Premium<a href="https://sellcodes.com/CylMIdJD" target="_blank">Đặt hàng ngay bây giờ!</a>

en: If you’re on a multisite you can copy it to other sites.
vi_VN: Nếu bạn đang ở trên nhiều trang, bạn có thể sao chép nó sang các trang khác.

en: In progress:
vi_VN: Đang thực hiện:

en: Invalid ID argument.
vi_VN: Đối số ID không hợp lệ.

en: It will hide this banner just for now.
vi_VN: Nó sẽ ẩn biểu ngữ này ngay bây giờ.

en: Keep the newest duplicate (typically the last copy you made)
vi_VN: Giữ lại bản sao mới nhất (thường là bản sao cuối cùng được tạo)

en: Keep the oldest duplicate (typically the original)
vi_VN: Giữ bản sao cũ nhất (thường là bản gốc)

en: Kill
vi_VN: Tắt

en: Leave me where I was
vi_VN: Để tôi ở nơi tôi đã

en: License is already active, let us reload the page!
vi_VN: Giấy phép đã được kích hoạt, tải lại trang!

en: License is valid, press the button again to activate!
vi_VN: Giấy phép hợp lệ, nhấn vào nút một lần nữa để kích hoạt!

en: Link categories
vi_VN: Danh mục liên kết

en: Link cats
vi_VN: Liên kết những con mèo

en: List of posts/pages
vi_VN: Danh sách các bài đăng/trang

en: Loading...
vi_VN: Đang tải...

en: Make sure you created a backup with, e.g. with <a href="https://wordpress.org/plugins/backup-backup/" target="_blank">this plugin</a>.
vi_VN: Đảm bảo rằng bạn đã tạo một bản sao lưu, ví dụ với <a href="https://wordpress.org/plugins/wp-clone-by-wp-academy/" target="_blank">this plugin</a>.

en: Making more than 50 copies will take some time. – depending on your server.
vi_VN: Việc tạo hơn 50 bản sao chép có thể mất một thời gian - phụ thuộc vào máy chủ của bạn.

en: Manual Cleanup
vi_VN: Dọn dẹp thủ công

en: Manual Cleanup removed
vi_VN: Dọn dẹp theo cách thủ công đã bị xóa

en: Menu order
vi_VN: Thứ tự menu

en: Move <b>Copy & Delete Posts</b> <u>menu item</u> under <b>Tools</b> dropdown
vi_VN: Di chuyển <b>Copy & Delete Posts</b> <u>mục menu</u> dưới <b>Công cụ</b>

en: Move post(s) to trash?
vi_VN: Di chuyển (các) bài đăng vào thùng rác?

en: Nav Menus
vi_VN: Menu điều hướng

en: Navigation Menus
vi_VN: Menu điều hướng

en: Navigation after copying
vi_VN: Điều hướng sau khi sao chép

en: No
vi_VN: Không

en: No items to show, try with other filters!
vi_VN: Không có khoản mục nào để hiển thị, thử với những bộ lọc khác!

en: No posts/pages meeting the current filter conditions.
vi_VN: Không có bài đăng/ trang nào đáp ứng các điều kiện lọc hiện tại.

en: No, I don't want to help you to improve the plugin.
vi_VN: Không, tôi không muốn giúp bạn cải thiện plugin.

en: Nothing to do here, please select at least one post to delete.
vi_VN: Không có gì ở đây, vui lòng chọn ít nhất một bài đăng để xóa.

en: Ok, done!
vi_VN: Ok, hoàn tất!

en: Only count pages/posts of the same type as duplicates
vi_VN: Chỉ tính các trang/bài đăng là bản sao thuộc cùng một thể loại

en: Pages
vi_VN: Trang

en: Pages vs. Posts converter
vi_VN: Chuyển đổi các trang vs bài đăng

en: Password
vi_VN: Mật khẩu

en: Please check that you completed all steps, before this task!
vi_VN: Vui lòng kiểm tra rằng bạn đã hoàn thành tất cả các bước, trước tác vụ này!

en: Please enter license key, currently it is empty.
vi_VN: Vui lòng nhập mã giấy phép, hiện đang để trống.

en: Please select at least one row to copy and try again.
vi_VN: Vui lòng chọn ít nhất một hàng để sao chép và thử lại.

en: Please select at least one row to copy.
vi_VN: Vui lòng chọn ít nhất một hàng để sao chép.

en: Please select basic settings for this copy.
vi_VN: Vui lòng chọn những cài đặt cơ bản cho bản sao này.

en: Please wait, copying in progress...
vi_VN: Vui lòng đợi, quá trình sao chép đang được thực hiện...

en: Please, check for: which duplicates you are looking for
vi_VN: Vui lòng, kiểm tra: bạn đang tìm kiếm bản sao nào

en: Plugin has been installed successfully, feel free to check those awesome features!
vi_VN: Plugin đã được cài đặt thành công, hãy thoải mái kiểm tra những tính năng tuyệt vời này!

en: Plugin options:
vi_VN: Các tùy chọn plugin:

en: Posts
vi_VN: Bài đăng

en: Posts/pages lists
vi_VN: Danh sách các bài đăng/trang

en: Prefix
vi_VN: Tiền tố

en: Redirection
vi_VN: Chuyển hướng

en: Save
vi_VN: Lưu

en: Scan for duplicates in...
vi_VN: Scan các bản sao trong...

en: Scan for duplicates now!<br /><small class="cdp-sm-d cdp-f-s-17 cdp-f-w-medium">(at this point nothing gets deleted)</small>
vi_VN: Scan các bản sao ngay bây giờ!<br /><small class="cdp-sm-d cdp-f-s-17 cdp-f-w-medium">(tại thời điểm này, không có gì bị xóa)</small>

en: Scan has found [<span id="cdp-d-table-pagi-ilosc-wynikow" class="cdp-f-w-bold"></span>] duplicates
vi_VN: Scan đã tìm thấy  [<span id="cdp-d-table-pagi-ilosc-wynikow" class="cdp-f-w-bold"></span>] các bản sao

en: Select all
vi_VN: Chọn tất cả

en: Select all the posts & pages which should be deleted (by ticking the checkboxes in the table above).
vi_VN: Chọn tất cả các bài đăng & trang sẽ được xóa (bởi việc tick vào checkboxed trong bảng trên).

en: Select this option to move deleted posts to trash (instead of deleting them permanently right away).
vi_VN: Chọn tùy chọn này để chuyển các bài đăng đã xóa vào thùng rác (thay vì xóa chúng vĩnh viễn ngay lập tức).

en: Settings
vi_VN: Cài đặt

en: Settings:
vi_VN: Các cài đặt:

en: Show
vi_VN: Hiển thị

en: Show intro
vi_VN: Hiển thị phần giới thiệu

en: Show post export & import buttons
vi_VN: Hiển thị nút xuất & nhập bài đăng

en: Show reference to original item?
vi_VN: Hiển thị tham chiếu đến item gốc?

en: Similar slug
vi_VN: Slug tương tự

en: Slugs are never 100% identical (i.e. Wordpress adds a counter automatically to ensure they are unique). The rule to only have them at least 85% identical does the job fine (you can see after the scan which posts are considered identical).
vi_VN: Slug không bao giờ giống nhau 100% (tức là WordPress tự động thêm vào một bộ đếm để đảm bảo chúng là duy nhất). Quy tắc chỉ cho chúng giống nhau ít nhất 85% thì công việc mới hoạt động tốt (bạn có thể xem sau khi scan các bài đăng được cho là giống hết nhau).

en: Something went wrong and we couldn't copy this post – please try again!
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể sao chép bài đăng này - vui lòng thử lại sau!

en: Something went wrong and we couldn't copy this post. – See dev console for more info.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể sao chép bài đăng này - Xem bảng điều khiển dành cho nhà phát triển để biết thêm chi tiết.

en: Something went wrong and we couldn't get post list. – Please check console for more info.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể tải danh sách bài đăng - Vui lòng kiểm tra bảng điều khiển để biết thêm chi tiết.

en: Something went wrong and we couldn't get profile settings – please try again!
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể tải cài đặt hồ sơ - vui lòng thử lại!

en: Something went wrong and we couldn't get profile settings. – Check console for more details
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể tải cài đặt hồ sơ - Kiểm tra bảng điều khiển để biết thêm chi tiết

en: Something went wrong and we couldn't save intro settings!
vi_VN: Có lỗi xảy ra, chúng tôi không thể lưu các cài đặt giới thiệu!

en: Something went wrong and we couldn't save intro settings.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể lưu cài đặt giới thiệu.

en: Something went wrong and we couldn't save your settings.
vi_VN: Đã cảy ra lỗi và chúng tôi không thể lưu cài đặt của bạn.

en: Something went wrong and we couldn't save your settings. – Please check console for more info.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể lưu cài đặt của bạn - Vui lòng kiểm tra bảng điều khiển để biết thêm chi tiết.

en: Something went wrong and we couldn't send request, are you connected to the internet?
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể gửi yêu cầu, bạn có đang kết nối với internet không?

en: Something went wrong and we couldn't send request, please try refresh page and try again.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể gửi yêu cầu, vui lòng tải lại trang và thử lại.

en: Something went wrong and we couldn't setup the deletion task.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể cài đặt tác vụ xóa.

en: Something went wrong and we couldn't setup the deletion task. – Please check console for more info.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể cài đặt tác vụ xóa - vui lòng kiểm tra bảng điều khiển để biết thêm chi tiết.

en: Something went wrong and we couldn't update intro settings – try again!
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể cập nhập cài đặt giới thiệu - thử lại!

en: Something went wrong and we couldn't update intro settings. – Please check console for more info.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi và chúng tôi không thể cập nhập cài đặt giới thiệu - Vui lòng kiểm tra bảng điều khiển để biết thêm chi tiết.

en: Status
vi_VN: Trạng thái

en: Steps to deletion:
vi_VN: Các bước để xóa:

en: Successfull copy image
vi_VN: Sao chép ảnh thành công

en: Suffix
vi_VN: Hậu tố

en: Tags
vi_VN: Thẻ

en: Take me to the edit-page of the created copy
vi_VN: Đưa tôi đến trang chỉnh sửa của bản sao chép đã được tạo

en: Tasks cleared!
vi_VN: Tác vụ đã được xóa!

en: Taxonomies
vi_VN: Taxonomy

en: Template
vi_VN: Bản mẫu

en: Test new plugins before installing:
vi_VN: Kiểm tra plugin mới trước khi cài đặt:

en: Thank you very much for the review, this banner will not appear again!
vi_VN: Cảm ơn bạn rất nhiều về bài đánh giá, biểu ngữ này sẽ không xuất hiện lần nữa!

en: The best solution to easily make duplicates of your posts & pages, and delete them in one go.
vi_VN: Giải pháp tốt nhất để dễ dàng tạo bản sao các bài đăng và trang của bạn, và xóa chúng chỉ trong một lần.

en: The copies you created may have been given different titles automatically (according to the rules in <a href="#" class="cdp-go-to-names-chapter">this section</a>) and therefore would not count as duplicates as they have different titles.<br /><br />To remedy this, you can select “Yes” here so that those posts/pages also get considered as duplicates.
vi_VN: Các bản sao bạn tạo có thể đã được cấp các tiêu đề khác nhau một cách tự động (dựa trên quy trắc trong <a href="#" class="cdp-go-to-names-chapter">phần này</a> và vì vậy sẽ không bị tính là trùng lặp vì chúng đã có những tiêu đề khác nhau <br /><br />Để khắc phục điều này, bạn có thể chọn "Có" tại đây để các bài đăng/trang đó được coi là trùng lặp.

en: The task has been hidden
vi_VN: Tác vụ đã bị ẩn

en: The task has been killed
vi_VN: Tác vụ này đã bị tắt

en: There was an error and we couldn't hide the task.
vi_VN: Đã có lỗi và chúng tôi không thể ẩn tác vụ.

en: There was an error and we couldn't kill the task.
vi_VN: Đã có lỗi và chúng tôi không thể tắt tác vụ.

en: There was an error while getting data from server, please try again.
vi_VN: Đã có lỗi trong quá trình tải dữ liệu từ máy chủ, vui lòng thử lại.

en: There was an error with this notification.
vi_VN: Đã xảy ra lỗi với thông báo này.

en: There was an issue while dismissing banner, please do it next time again.
vi_VN: Đã có sự khi loại bỏ biểu ngữ, vui lòng thực hiện lại lần sau.

en: This banner will not appear again, if any feature is missing you can ask for it on our support forum!
vi_VN: Biểu ngữ này sẽ không xuất hiện lần nữa, nếu thiếu bất kỳ tính năng nào, bạn có thể hỏi  diễn đàn hỗ trợ của chúng tôi!

en: This is a Premium Feature.<br><a href="https://sellcodes.com/CylMIdJD" target="_blank">Check it out and upgrade today</a>,<br>we made it <b>really affordable!</b>
vi_VN: Đây là một tính năng Premium. <br><a href="https://sellcodes.com/CylMIdJD" target="_blank"> Kiểm tra và nâng cấp ngay hôm nay</a>,<br>giá cả của nó<b>thực sự phải chăng</b>

en: This isn’t just good for your visitors, but also for SEO: the “link juice” from your old (deleted) articles will be forwarded to the versions you keep, helping you to rank higher in search engines.
vi_VN: Điều này không chỉ tốt cho khách truy cập của bạn mà còn cả SEO: "link juice" từ bài viết cũ (đã bị xóa) sẽ được chuyển tiếp đến các phiên bản bạn giữ lại, giúp bạn xếp hạng cao hơn trong các công cụ tìm kiếm.

en: This post is a duplicate of
vi_VN: Bài đăng này là bản sao của

en: This task has already ended this work, please wait for list refresh and try again.
vi_VN: Tác vụ này đã kết thúc, vui lòng đợi làm mới danh sách và thử lại.

en: This will establish connection to the chat servers
vi_VN: Điều này sẽ thiết lập kết nối với máy chủ trò chuyện

en: Title
vi_VN: Tiêu đề

en: Trouble logging in there?
vi_VN: Bạn gặp sự cố khi đăng nhập ở đó?

en: Type
vi_VN: Loại

en: USM Settings
vi_VN: Cài đặt USM

en: Ultimate Social Media Settings
vi_VN: Cài đặt Ultimate Social Media

en: Unable to recognize selected profile, please try again.
vi_VN: Không thể nhận dạng hồ sơ được chọn, vui lòng thử lại.

en: Unknown response, please try refresh the page!
vi_VN: Phản hồi không xác định, vui lòng tải lại trang!

en: Untitled Copy
vi_VN: Bản sao không có tiêu đề

en: Use as basis settings
vi_VN: Sử dụng làm cài đặt cơ bản

en: User level permissions
vi_VN: Người dùng cấp độ có thẩm quyền

en: We can't confirm that we killed this task now, please try again later or check if it't killed.
vi_VN: Chúng tôi không thể xác nhận về việc hủy tác vụ này, vui lòng thử lại sau hoặc kiểm tra nếu nó không được hủy.

en: We can't hide this task now, – maybe it't already hidden. Please try again later.
vi_VN: Chúng tôi hiện không thể ẩn tác vụ - có thể nó đã bị ẩn trước đó. Vui lòng thử lại sau.

en: We couldn't catch current tasks, please try again later.
vi_VN: Chúng tôi không thể nắm được tác vụ hiện tại, vui lòng thử lại sau.

en: We couldn't update task list, please try again later or kill tasks individualy.
vi_VN: Chúng tôi không thể cập nhập danh sách tác vụ, vui lòng thử lại sau hoặc tắt từng tác vụ một.

en: Welcome to Copy & Delete Posts!
vi_VN: Chào mừng đến với Copy & Delete Posts!

en: What <b class="cdp-ff-b4">name(s)</b> should the copies have?
vi_VN: Nhưng thứ nào <b class="cdp-ff-b4">name(s)</b> mà các bản sao nên có?

en: When does “yes” make sense here?
vi_VN: Khi nào từ "có" có ý nghĩa ở đây?

en: Which <b class="cdp-ff-b4">elements</b> shall be copied?
vi_VN: Những <b class="cdp-ff-b4">thành phần nào </b> nên được sao chép?

en: Which user role(s) should be able to copy & delete? <i style="color: gray">– The role also must have access to the dashboard.</i>
vi_VN: (các) vài trò người dùng nào có thể sao chép & xóa <i style="color: gray">– Các vai trò cũng cần phải có quyền truy cập vào bảng điều khiển.</i>

en: Which version do you want to keep?
vi_VN: Bạn muốn giữ lại bản nào?

en: Woo Settings
vi_VN: Cài đặt Woo

en: WooCommerce Settings
vi_VN: Cài đặt WooCommerce

en: Word count
vi_VN: Số từ

en: Yes
vi_VN: Có

en: Yes, keep deleted posts in trash!
vi_VN: Vâng, giữ các bài đăng đã xóa ở thùng rác!

en: Yoast SEO Settings
vi_VN: Cài đặt Yoast SEO

en: Yoast Settings
vi_VN: Cài đặt Yoast

en: You can also type tailored text into the fields above.
vi_VN: Bạn cũng có thể nhập văn bản phù hợp vào các trường trên.

en: You can now easily copy posts & pages in various areas:
vi_VN: Bạn hiện cũng có thể dễ dàng sao chép bài đăng / trang ở các lĩnh vực khác nhau:

en: You can't clear messages when tasks are in progress, please firstly kill tasks or wait till the end.
vi_VN: Bạn không thể xóa tin nhắn khi các tác vụ đang được thực hiện, vui lòng hủy các tác vụ trước tiên hoặc đợi cho đến khi các tác vụ này kết thúc.

en: You did not select any filter.<br>Click <a href="#" class="cdp-show-the-copies">here</a> to show all copies (of the selected post type) made by this plugin.
vi_VN: Bạn không chọn bất kì bộ lọc nào. <br>Click <a href="#" class="cdp-show-the-copies">đây</a> để hiển thị tất cả bản sao (của các thể loại bài đăng đã được chọn ) được tạo bởi plugin này.

en: You have wrong count in throttling field, please fix.
vi_VN: Bạn có sai số trong phạm vi throttling, vui lòng khắc phục.

en: You need to insert positive number for copies.
vi_VN: Bạn cần phải chèn số dương cho các bản sao.

en: You selected <b class="cdp-t-d-ct cdp-f-w-light">0</b> pages/posts to be deleted
vi_VN: Bạn đã chọn <b class="cdp-t-d-ct cdp-f-w-light">0</b> các trang/bài đăng để xóa

en: You will be notified when the deletion process ends via <span class="cdp-green">Admin Bar Menu</span>.
vi_VN: Bạn sẽ được thông báo khi quá trình xóa kết thúc thông qua <span class="cdp-green">Menu thanh quản trị</span>.

en: You're crazy! – Here is the output:
vi_VN: Bạn đang bị nhầm lẫn! - Đây là đầu ra:

en: Your account on Wordpress.org (where you open a new support thread) is different to the one you login to your WordPress dashboard (where you are now). If you don't have a WordPress.org account yet, please sign up at the top right on here. It only takes a minute :) Thank you!
vi_VN: Tài khoản của bạn trên WordPress.org (nơi bạn mở mỗi chuỗi hỗ trợ mới) khác với tài khoản bạn đăng nhập vào bảng điều khiển WordPress (nơi bạn hiện đang ở). Nếu bạn chưa có tài khoản WordPress.org, vui lòng đăng ký ở trên cùng tại đây. Nó chỉ tốn một chút thời gian của bạn thôi :) Cảm ơn bạn!

en: add new plugins
vi_VN: thêm các plugin mới

en: click here to select multiple sites
vi_VN: nhấp vào đây để chọn nhiều trang web

en: define it for this case
vi_VN: xác định nó cho trường hợp này

en: format.
vi_VN: định dạng.

en: here
vi_VN: tại đây

en: only if <u><b>not</b></u> empty
vi_VN: chỉ khi <u><b>không</b></u> trống

en: per minute
vi_VN: mỗi phút

en: per page
vi_VN: mỗi trang

en: post
vi_VN: bài đăng

en: settings
vi_VN: cài đặt

en: test
vi_VN: kiểm tra

en: this
vi_VN: điều này

en: this site
vi_VN: trang web này

en: time(s)
vi_VN: số lần

en: to
vi_VN: tới

en: – Please try without throttling.
vi_VN: - Vui lòng thử mà không cần throttling.

en: –– Profiles ––
vi_VN: –– Hồ sơ ––

en: –– Select ––
vi_VN: –– Lựa chọn ––

en: –––––––––––––- END OF THE DEBUG OUTPUT –––––––––––––-
vi_VN: –––––––––––––- KẾT THÚC ĐẦU RA DEBUG –––––––––––––-

en: …and you can also <b>delete duplicate</b> posts easily, see below :)
vi_VN: ...và bạn cũng có thể <b>xóa bản sao</b> các bài đăng một cách dễ dàng, xem bên dưới :)

en: …be Uncategorized, no categories will be copied.
vi_VN: ...chưa được phân loại, không có chuyên mục nào được sao chép.

en: …be titled “Untitled”.
vi_VN: ...được đặt tiêu đề "Không tiêu đề".

en: …be without any tags.
vi_VN: ...không có bất kỳ thẻ nào.

en: …be without custom taxonomy.
vi_VN: ..không có taxonomy tùy chỉnh.

en: …be without private taxonomy.
vi_VN: ...không có taxonomy riêng tư.

en: …clone all metadata tags assigned to post/page.
vi_VN: ...sao chép tất cả thẻ siêu dữ liệu được chỉ định cho bài đăng/trang.

en: …copy only required post/page metadata.
vi_VN: ...chỉ sao chép siêu dữ liệu bài đăng/trang được yêu cầu.

en: …create new <a href="https://wordpress.org/support/article/using-image-and-file-attachments/#attachment-to-a-post" target="_blank"><span class="cdp-green">attachments</span></a> (duplicates in Media Library) as well. <i>Recommended only for Multisites.</i>
vi_VN: ...tạo <a href="https://wordpress.org/support/article/using-image-and-file-attachments/#attachment-to-a-post" target="_blank"><span class="cdp-green">các tệp đính kèm mới</span></a> (bản sao trong thư viện Media). <i>Chỉ được đề xuất cho Multisites.</i>

en: …get a blank slug, unless the page is published, then it will generate it automatically.
vi_VN: ...nhận một slug trống, nếu trang không được đăng, thì nó sẽ được tạo một cách tự động.

en: …get all categories from the original post.
vi_VN: ...nhận tất cả chuyên mục từ bài đăng gốc.

en: …get all comments from the original.
vi_VN: ...nhận tất cả bình luận từ bản gốc.

en: …get all custom taxonomy from the original.
vi_VN: ...nhận tất cả taxonomy tùy chỉnh từ bản gốc.

en: …get all tags of the original post.
vi_VN: ...nhận tất cả thẻ của bản gốc.

en: …get all the content (text, images, videos and other elements/blocks) from the original.
vi_VN: ...nhận tất cả nội dung (văn bản, hình ảnh, video và những yếu tố/blocks khác) từ bản gốc.

en: …get an empty <i>custom</i> excerpt (and default to taking the first 55 words of the post).
vi_VN: ...nhận một <i>đoạn trích</i> tùy chỉnh trống (và mặc định lấy 55 từ đầu tiên của bài đăng).

en: …get empty settings.
vi_VN: ...nhận cài đặt trống.

en: …get existing attachments from the original.
vi_VN: ...lấy các tệp đính kèm hiện có từ bản gốc.

en: …get no comments from the original.
vi_VN: ...không nhận được bình luận nào từ bản gốc.

en: …get no content (be completely blank).
vi_VN: ...không có nội dung (để trống hoàn toàn).

en: …get no featured image.
vi_VN: ...không có hình ảnh nổi bật.

en: …get no password.
vi_VN: ...không cài đặt mật khẩu.

en: …get status of original article (which can be “published” or “deleted” etc.)
vi_VN: ...lấy trạng thái của bài viết gốc (có thể được "đăng" hoặc bị "xóa", v.v.)

en: …get the <a href="https://wordpress.stackexchange.com/questions/25202/how-to-change-order-of-menu-items" target="_blank"><span class="cdp-green">menu order</span></a> from the original.
vi_VN: nhận <a href="https://wordpress.stackexchange.com/questions/25202/how-to-change-order-of-menu-items" target="_blank"><span class="cdp-green">menu order</span></a> từ bản gốc.

en: …get the custom <a href="https://wordpress.org/support/article/excerpt/" target="_blank"><span class="cdp-green">excerpt</span></a> (post/page summary) of the original (if the original had any).
vi_VN: ...nhận <a href="https://wordpress.org/support/article/excerpt/" target="_blank"><span class="cdp-green">đoạn trích tùy chỉnh</span></a> (bản tóm tắt bài đăng/trang) của bản gốc (nếu bản gốc có bất kỳ đoạn trích nào).

en: …get the date & time at time of copying.
vi_VN: ...lấy ngày & thời gian giống với thời gian sao chép.

en: …get the default page template.
vi_VN: ...nhận mẫu trang mặc định.

en: …get the menu order set to default (0).
vi_VN: ...đặt thứ tự menu thành mặc định (0).

en: …get the same <a href="https://kinsta.com/knowledgebase/wordpress-slug/" target="_blank"><span class="cdp-green">slug</span></a> of the original. (However after publishing it will give it automatically a new slug because 2 pages cannot be on the same URL).
vi_VN: ...nhận cùng một <a href="https://kinsta.com/knowledgebase/wordpress-slug/" target="_blank"><span class="cdp-green">slug</span></a> của bản gốc. (tuy nhiên sau khi đăng, nó sẽ tự động cung cấp một slug mới bởi 2 trang không thể có cùng một URL).

en: …get the same <a href="https://wordpress.org/support/article/post-formats/" target="_blank"><span class="cdp-green">post format</span></a> as original.
vi_VN: ...nhận cùng một <a href="https://wordpress.org/support/article/post-formats/" target="_blank"><span class="cdp-green">định dạng bài đăng</span></a> như bản gốc.

en: …get the same <a href="https://wordpress.org/support/article/using-password-protection/" target="_blank"><span class="cdp-green">password</span></a> as original.
vi_VN: ...nhận cùng một <a href="https://wordpress.org/support/article/using-password-protection/" target="_blank"><span class="cdp-green">mật khẩu</span></a> như bản gốc.

en: …get the same author as original.
vi_VN: ..lấy cùng một tác giả như bản gốc.

en: …get the same creation date & time as the original.
vi_VN: ...lấy ngày & thời gian tạo giống bản gốc.

en: …get the same page <a href="https://wpapprentice.com/blog/wordpress-theme-vs-template/" target="_blank"><span class="cdp-green">template</span></a> as original.
vi_VN: ...hãy sử dụng cùng một trang <a href="https://wpapprentice.com/blog/wordpress-theme-vs-template/" target="_blank"><span class="cdp-green">template</span></a> như ban đầu.

en: …get the standard post format.
vi_VN: ...lấy định dạng bài đăng tiêu chuẩn.

en: …get the status “Draft”.
vi_VN: ...nhận trạng thái "Bản nháp".

en: …get the title as defined in the <a href="#" class="cdp-go-to-names-chapter"><span class="cdp-green">next section</span></a>.
vi_VN: ...nhận tiêu đề như được xác định trong <a href="#" class="cdp-go-to-names-chapter"><span class="cdp-green">phần tiếp theo</span></a>.

en: …get the user that is duplicating as an author.
vi_VN: ...lấy người dùng sao chép làm tác giả.

en: …get their <a href="https://phppot.com/wordpress/how-to-create-a-child-page-in-wordpress/" target="_blank"><span class="cdp-green">child pages</span></a> copied as well, with all current settings applied to child-duplicates (if the page is a parent).
vi_VN: ...nhận <a href="https://phppot.com/wordpress/how-to-create-a-child-page-in-wordpress/" target="_blank"><span class="cdp-green">các trang con của họ</span></a> được sao chép, với tất cả những cài đặt hiện tại được áp dụng cho các bản sao con (nếu đây là trang mẹ).

en: …get this private taxonomy from the original.
vi_VN: ...nhận taxonomy riêng tư từ bản gốc.

en: …it will set the same <a href="https://firstsiteguide.com/wordpress-featured-image/" target="_blank"><span class="cdp-green">featured image</span></a> as the original.
vi_VN: ...nó sẽ đặt cùng một <a href="https://firstsiteguide.com/wordpress-featured-image/" target="_blank"><span class="cdp-green">hình ảnh nổi bật</span></a> như ban đầu.

en: …not get their child pages copied along (if the page is a parent).
vi_VN: ...không sao chép các trang con của họ (nếu đây là trang mẹ).

en: …the same settings from the <a href="https://wordpress.org/plugins/woocommerce/" target="_blank"><span class="cdp-green">WooCommerce plugin</span></a> as the original.
vi_VN: ...cài đặt tương tự từ <a href="https://wordpress.org/plugins/woocommerce/" target="_blank"><span class="cdp-green">plugin WooCommerce </span></a> như bản gốc.

en: …the same settings from the <a href="https://wordpress.org/plugins/wordpress-seo/" target="_blank"><span class="cdp-green">Yoast SEO plugin</span></a> as the original.
vi_VN: ...các cài đặt tương tự từ <a href="https://wordpress.org/plugins/wordpress-seo/" target="_blank"><span class="cdp-green">plugin Yoast SEO</span></a> như bản gốc.

en: …the same settings from the <a href="https://www.ultimatelysocial.com/usm-premium/" target="_blank"><span class="cdp-green">Ultimate Social Media plugin</span></a> as the original.
vi_VN: ...các cài đặt tương tự từ <a href="https://www.ultimatelysocial.com/usm-premium/" target="_blank"><span class="cdp-green">plugin Ultimate Social Media</span></a> như bản gốc.
